Những trải nghiệm khó quên…
- Chi tiết
- Chuyên mục: Tin tức
- Thứ ba, 14-11-2023, 02:24
- Lượt xem: 349
Tin tức:
Sáng ngày 11/11/2023 phòng Phục vụ thiếu nhi Thư viện tỉnh đón tiếp các em học sinh của Hệ thống Giáo dục quốc tế STALINK đến tham quan, trải nghiệm đọc sách, báo, kể chuyện theo sách, giao lưu các trò chơi đố vui bằng tiếng Anh, toán...những hoạt động này giúp khuyến khích các em tiếp cận với sách, báo nhiều hơn để có một sân chơi lành mạnh, bổ ích và thiết thực. Buổi trải nghiệm đã thu hút gần 50 em độ tuổi từ 8-15 tuổi, ngoài những hoạt động nêu trên, các em được các cô chú là cán bộ Thư viện tỉnh giới thiệu về không gian văn hóa đọc, thời gian mở cửa phục vụ bạn đọc, các phương thức hoạt động nâng cao chất lượng phục vụ bạn đọc nhỏ tuổi góp phần hình thành và nuôi dưỡng thói quen đọc sách cho thiếu nhi.
Kết thúc buổi trải nghiệm có nhiều phụ huynh đăng ký Thẻ đọc cho con. Một phụ huynh học sinh chia sẻ: Con tôi năm nay mới học lớp 2, cháu còn nhỏ chưa có thói quen đọc sách, tôi hy vọng, với không gian đẹp, thoáng mát nguồn sách báo đa dạng, phong phú của Thư viện sẽ tạo niềm đam mê, hứng thú cho cháu vào những buổi trải nghiệm lần sau. Tôi nghĩ rằng thu hút vào việc đọc sách các con sẽ không còn bị lôi cuốn vào các trò chơi điện tử thiếu lành mạnh và các tệ nạn xã hội.
Em Khánh Toàn vui vẻ chia sẽ với cô thủ thư, em rất thích khi được đến Thư viện vì đến đây em được thỏa sức chọn tìm đọc những cuốn sách hay, ý nghĩa theo sở thích của em và được các cô hướng dẫn nhiệt tình, chu đáo.
Với nguồn sách phong phú, được lựa chọn kỹ lưỡng từ các nhà xuất bản, trung tâm phát hành sách có uy tín trong nước cả về nội dung lẫn hình thức để mỗi cuốn sách đến với bạn đọc là một bài học hay về cuộc sống.
Các em có những hoạt động trải nghiệm tại phòng đọc thiếu nhi Thư viện tỉnh
Thu Hiền
Các bài khác trong Tin tức
- Ban hành Kế hoạch thực hiện Nghị quyết về xây dựng, phát triển văn hóa và con người Hà Tĩnh trong giai đoạn mới 10 Tháng 7 2024
- Học sinh Hà Tĩnh sôi nổi hưởng ứng Cuộc thi “Đại sứ văn hóa đọc” năm 2024 13 Tháng 6 2024
- Chủ tịch Nguyễn Cảnh Bình phân tích 15 lời khuyên đọc sách của 'các ông lớn' 10 Tháng 6 2024
- Mang sách đến với phạm nhân ở Trại giam Xuân Hà 30 Tháng 5 2024
- Tổng kết và trao giải cuộc thi giới thiệu sách trực tuyến năm 2024 27 Tháng 5 2024
- Đoàn công tác của sở VHTTDL làm việc với Thư viện tỉnh 24 Tháng 5 2024
- Thư viện cộng đồng trao tặng sách cho các ngôi nhà trí tuệ trên địa bàn 14 Tháng 5 2024
- Điều động và bổ nhiệm ông Nguyễn Viết Trường giữ chức Giám đốc Sở Văn hoá, Thể thao và Du lịch 06 Tháng 5 2024
- Thư viện Hà Tĩnh đạt giải nhì Liên hoan Cán bộ thư viện toàn quốc 28 Tháng 4 2024
- Hà Tĩnh phát động Cuộc thi Đại sứ văn hóa đọc năm 2024 19 Tháng 4 2024